furnace 0.6.4 - en to th translation catalogue (186 entries)

en: %d day  | %d days
th[0]: %d วัน
th[1]: %d วัน

en: %d month  | %d months
th[0]: %d เดือน
th[1]: %d เดือน

en: %d year  | %d years
th[0]: %d ปี
th[1]: %d ปี

en: - None -
th: - ไม่มี -

en: 00xy: Arpeggio
th: 00xy: อาร์เปจโจ

en: 01xx: Pitch slide up
th: 01xx: เลื่อนระดับเสียงขึ้น

en: 02xx: Pitch slide down
th: 02xx: เลื่อนระดับเสียงลง

en: 03xx: Portamento
th: 03xx: เสียงเลื่อนไหล

en: 04xy: Vibrato (x: speed; y: depth)
th: 04xy: เสียงสั่น (x: ความเร็ว; y: ความลึก)

en: 05xy: Volume slide + vibrato (compatibility only!)
th: 05xy: เลื่อนความดัง + เสียงสั่น (สำหรับการรองรับเท่านั้น!)

en: 06xy: Volume slide + portamento (compatibility only!)
th: 06xy: เลื่อนความดัง + เสียงเลื่อนไหล (สำหรับการรองรับเท่านั้น!)

en: 07xy: Tremolo (x: speed; y: depth)
th: 07xy: เสียงรัว (x: ความเร็ว; y: ความลึก)

en: 08xy: Set panning (x: left; y: right)
th: 08xy: ตั้งแพน (x: ซ้าย; y: ขวา)

en: 09xx: Set groove pattern (speed 1 if no grooves exist)
th: 09xx: ตั้งแบบกรูฟ (ความเร็ว 1 ถ้าไม่มีกรูฟอยู่)

en: 0Axy: Volume slide (0y: down; x0: up)
th: 0Axy: เลื่อนความดัง (0y: ลง; x0: ขึ้น)

en: 0Bxx: Jump to pattern
th: 0Bxx: กระโดดไปที่ช่อง

en: 0Cxx: Retrigger
th: 0Cxx: กระตุ้นซ้ำ

en: 0Dxx: Jump to next pattern
th: 0Dxx: กระโดดไปยังแถวของช่องถัดไป

en: 0Fxx: Set speed (speed 2 if no grooves exist)
th: 0Fxx: ตั้งความเร็ว (ความเร็ว 2 ถ้าไม่มีกรูฟอยู่)

en: 10xx: Set waveform
th: 10xx: ตั้งแบบคลื่น

en: 20xx: Set PCM frequency
th: 20xx: ตั้งความถี่ของ PCM

en: 80xx: Set panning (00: left; 80: center; FF: right)
th: 80xx: ตั้งแพน (00: ซ้าย; 80: กลาง; FF: ขวา)

en: 81xx: Set panning (left channel)
th: 81xx: ตั้งแพน (ช่องซ้าย)

en: 82xx: Set panning (right channel)
th: 82xx: ตั้งแพน (ช่องขวา)

en: 88xy: Set panning (rear channels; x: left; y: right)
th: 88xy: ตั้งแพน (ช่องหลัง; x: ซ้าย; y: ขวา)

en: 89xx: Set panning (rear left channel)
th: 89xx: ตั้งแพน (ช่องหลังซ้าย)

en: 8Axx: Set panning (rear right channel)
th: 8Axx: ตั้งแพน (ช่องหลังขวา)

en: 90xx: Set sample offset (first byte)
th: 90xx: ตั้งออฟเซตแซมเปิล (ไบต์แรก)

en: 91xx: Set sample offset (second byte, ×256)
th: 91xx: ตั้งออฟเซตแซมเปิล (ไบต์ที่สอง, ×256)

en: 92xx: Set sample offset (third byte, ×65536)
th: 92xx: ตั้งออฟเซตแซมเปิล (ไบต์ที่สาม, ×65536)

en: 9xxx: Set sample offset*256
th: 9xxx: ตั้งออฟเซตแซมเปิล×256

en: Album
th: อัลบั้ม

en: Are you sure you want to clear the recent file list?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะล้างรายชื่อไฟล์ล่าสุด?

en: Are you sure you want to reset the workspace layout?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะตั้งเค้าโครงใหม่ทั้งหมด?

en: Author
th: ผู้ประพันธ์

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Channels
th: ช่อง

en: Chips
th: ชิป

en: Create New
th: สร้างใหม่

en: Cxxx: Set tick rate (hz)
th: Cxxx: ตั้งอัตราติ๊ก (hz)

en: Don't you have anything better to do?
th: ว่างนักใช่ไหม?

en: E0xx: Set arp speed
th: E0xx: ตั้งความเร็วอาร์เปจโจ

en: E1xy: Note slide up (x: speed; y: semitones)
th: E1xy: เลื่อนระดับเสียงขึ้น (x: ความเร็ว; y: ครึ่งเสียง)

en: E2xy: Note slide down (x: speed; y: semitones)
th: E2xy: เลื่อนระดับเสียงลง (x: ความเร็ว; y: ครึ่งเสียง)

en: E3xx: Set vibrato shape (0: up/down; 1: up only; 2: down only)
th: E3xx: ตั้งรูปแบบเสียงสั่น (0: ขึ้นลง; 1: ขึ้นเท่านั้น; 2: ลงเท่านั้น)

en: E4xx: Set vibrato range
th: E4xx: ตั้งระยะเสียงสั่น

en: E5xx: Set pitch (80: center)
th: E5xx: ตั้งระดับเสียงย่อย (80: ตรงกลาง)

en: E6xy: Quick legato (x: time (0-7 up; 8-F down); y: semitones)
th: E6xy: เลื่อนเสียงเป็นขั้นโดยเร็ว (x: ครั้ง (0-7 ขึ้น; 8-F ลง); y: ครึ่งเสียง)

en: E7xx: Macro release
th: E7xx: ปล่อยมาโคร

en: E8xy: Quick legato up (x: time; y: semitones)
th: E8xy: เลื่อนเสียงเป็นขั้นขึ้นโดยเร็ว (x: ครั้ง; y: ครึ่งเสียง)

en: E9xy: Quick legato down (x: time; y: semitones)
th: E9xy: เลื่อนเสียงเป็นขั้นลงโดยเร็ว (x: ครั้ง; y: ครึ่งเสียง)

en: EAxx: Legato
th: EAxx: เลื่อนเสียงเป็นขั้น

en: EBxx: Set LEGACY sample mode bank
th: EBxx: ตั้งแบงก์ของโหมดแซมเปิลเก่า

en: ECxx: Note cut
th: ECxx: ตัดเสียง

en: EDxx: Note delay
th: EDxx: ถ่วงเวลาเสียง

en: EExx: Send external command
th: EExx: ส่งคำสั่งภายนอก

en: Edit Step
th: ระยะก้าว

en: Export
th: ส่งออก

en: F0xx: Set tick rate (bpm)
th: F0xx: ตั้งอัตราติ๊ก (bpm)

en: F1xx: Single tick note slide up
th: F1xx: เลื่อนระดับเสียงขึ้นในติ๊กเดียว

en: F2xx: Single tick note slide down
th: F2xx: เลื่อนระดับเสียงลงในติ๊กเดียว

en: F3xx: Fine volume slide up
th: F3xx: เลื่อนความดังขึ้นโดยละเอียด

en: F4xx: Fine volume slide down
th: F4xx: เลื่อนความดังลงโดยละเอียด

en: F5xx: Disable macro (see manual)
th: F5xx: ปิดทางมาโคร (โปรดดูคู่มือ)

en: F6xx: Enable macro (see manual)
th: F6xx: เปิดทางมาโคร (โปรดดูคู่มือ)

en: F7xx: Restart macro (see manual)
th: F7xx: เริ่มมาโครใหม่ (โปรดดูคู่มือ)

en: F8xx: Single tick volume slide up
th: F8xx: เลื่อนความดังขึ้นในติ๊กเดียว

en: F9xx: Single tick volume slide down
th: F9xx: เลื่อนความดังลงในติ๊กเดียว

en: FAxx: Fast volume slide (0y: down; x0: up)
th: FAxx: เลื่อนความดังโดยเร็ว (0y: ลง; x0: ขึ้น)

en: FCxx: Note release
th: FCxx: ปล่อยเสียง

en: FDxx: Set virtual tempo numerator
th: FDxx: ตั้งตัวต้นของความเร็วเสมือน

en: FExx: Set virtual tempo denominator
th: FExx: ตั้งตัวหารของความเร็วเสมือน

en: FFxx: Stop song
th: FFxx: หยุดเพลง

en: File
th: ไฟล์

en: Follow
th: ตาม

en: Help
th: ความช่วยเหลือ

en: Invalid effect
th: เอฟเฟกต์ไม่ถูกต้อง

en: LocaleSettings: ccjk
th: LocaleSettings: ccjk 0E00-0E7F

en: Mono##PolyInput
th: ใส่เดี่ยว

en: Name
th: ชื่อ

en: None
th: ไม่มี

en: Octave
th: คู่แปด

en: Octave down
th: ลดคู่แปด

en: Octave up
th: เพิ่มคู่แปด

en: Open
th: เปิด

en: Orders
th: ลำดับ

en: Oscilloscope (X-Y)
th: ออสซิลโลสโกป (X-Y)

en: Oscilloscope (master)
th: ออสซิลโลสโกป (ช่องมาสเตอร์)

en: Oscilloscope (per-channel)
th: ออสซิลโลสโกป (ต่อช่อง)

en: Pattern
th: กรอบ

en: Poly##PolyInput
th: ใส่หลาย

en: Preserve channel positions
th: สงวนตำแหน่งช่อง

en: Restore Backup
th: คืนค่าข้อมูลสำรอง

en: Song Info
th: ข้อมูลเพลง

en: Speed
th: ความเร็ว

en: Subsongs
th: เพลงย่อย

en: System
th: ระบบ

en: Tuning (A-4)
th: การตั้งเสียง (A-4)

en: Window
th: หน้าต่าง

en: about...
th: เกี่ยวกับ...

en: add chip...
th: เพิ่มชิป...

en: assets
th: สินทรัพย์

en: cannot add chip! (%s)
th: ไม่สามารถเพิ่มชิปได้! (%s)

en: cannot change chip! (%s)
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชิปได้! (%s)

en: cannot remove chip! (%s)
th: ไม่สามารถเอาชิปออกได้! (%s)

en: change chip...
th: เปลี่ยนชิป...

en: channels
th: ช่อง

en: chip manager
th: จัดการชิป

en: clear history
th: ล้างประวัติ

en: clear...
th: ล้าง...

en: clock
th: นาฬิกา

en: compatibility flags
th: ตัวบ่งชี้ความเข้ากันได้

en: configure chip...
th: ตั่งค่าชิป...

en: debug
th: แก้จุดบกพร่อง

en: debug menu
th: เมนูแก้จุดบกพร่อง

en: edit
th: แก้ไข

en: effect list
th: รายชือเอฟเฟกต์

en: exit...
th: ออก...

en: export .dmf...
th: ส่งออกไฟล์ .dmf

en: export Amiga validation data...
th: ส่งออกไฟล์ข้อมูลตรวจสอบเครื่อง Amiga...

en: export VGM...
th: ส่งออกไฟล์ VGM..

en: export ZSM...
th: ส่งออกไฟล์ ZSM...

en: export audio...
th: ส่งออกไฟล์เสียง...

en: export command stream...
th: ส่งออกไฟล์สตรีมคำสั่ง...

en: export text...
th: ส่งออกไฟล์อักษร...

en: export...
th: ส่งออก...

en: file
th: ไฟล์

en: full screen
th: เต็มหน้าจอ

en: grooves
th: กรูฟ

en: help
th: ความช่วยเหลือ

en: inspector
th: เครื่องตรวจ

en: instrument editor
th: แก้ไขเครื่องดนตรี

en: instruments
th: เครื่องดนตรี

en: lock layout
th: ล็อคเค้าโครง

en: log viewer
th: ดูบันทึกล็อก

en: manage chips
th: จัดการชิป

en: memory composition
th: องค์ประกอบหน่วยความจำ

en: mixer
th: เครื่องผสมเสียง

en: new...
th: ใหม่...

en: no instrument selected
th: ไม่ได้เลือกเครื่องดนตรีไว้

en: nothing here yet
th: ยังไม่มีอะไรในนี้

en: open built-in assets directory
th: เปิดไดเรกทอรีของสินทรัพย์ในตัว

en: open recent
th: เปิดล่าสุด

en: open...
th: เปิด...

en: or
th: หรือ

en: orders
th: ลำดับ

en: oscilloscope (X-Y)
th: ออสซิลโลสโกป (X-Y)

en: oscilloscope (master)
th: ออสซิลโลสโกป (ช่องมาสเตอร์)

en: oscilloscope (per-channel)
th: ออสซิลโลสโกป (ต่อช่อง)

en: panic
th: หยุดเสียงทั้งหมด

en: pattern
th: กรอบ

en: pattern manager
th: จัดการกรอบ

en: pattern visualizer
th: วิชวลไลเซอร์กรอบ

en: piano/input pad
th: เปียโน/แผ่นป้อน

en: play/edit controls
th: ตัวควบคุมการเล่นและแก้ไข

en: register view
th: ดูเรจิสเตอร์

en: remove chip...
th: เอาชิปออก...

en: reset layout
th: ตั้งเค้าโครงใหม่

en: restore backup
th: คืนค่าข้อมูลสำรอง

en: sample editor
th: แก้ไขแซมเปิล

en: samples
th: แซมเปิล

en: save as...
th: บันทึกเป็น...

en: settings
th: การตั้งค่า

en: settings...
th: ตั้งค่า...

en: song
th: เพลง

en: song comments
th: ความคิดเห็นเพลง

en: song information
th: ข้อมูลเพลง

en: speed
th: ความเร็ว

en: spoiler
th: ตัวสปอย

en: statistics
th: สถิติ

en: subsongs
th: เพลงย่อย

en: switch to mobile view
th: สลับไปยังมุมมองมือถือ

en: tempo
th: อัตราความเร็ว

en: user systems...
th: ระบบที่กำหนดเอง...

en: visualizers
th: วิชวลไลเซอร์

en: volume meter
th: มาตรวัดความดัง

en: wavetable editor
th: แก้ไขตารางคลื่น

en: wavetables
th: ตารางคลื่น

en: window
th: หน้าต่าง

en: | Groove
th: | กรูฟ

en: | Order %.2X/%.2X
th: | ลำดับ %.2X/%.2X

en: | Order %d/%d
th: | ลำดับ %d/%d

en: | Row %.2X/%.2X
th: | แถว %.2X/%.2X

en: | Row %d/%d
th: | แถว %d/%d

en: | Speed %d
th: | ความเร็ว %d

en: | Speed %d:%d
th: | ความเร็ว %d:%d
